



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**WIZARA YA SANAA, UTAMADUNI NA MICHEZO**  
**BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA**



**YAH: TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA NA KAMATI ZA**  
**MICHEZO ZA MIKOA KWA KIPINDI CHA ROBO YA NNETU YA MWAKA KUANZIA APRILI**  
**HADI JUNI 2023 KWA MWAKA WA FEDHA 2022/2023**

**A. BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA**

- i. Katika kipindi cha mwezi wa Aprili hadi Juni, 2023, Baraza la Michezo la Taifa limetekeleza majukumu yafuatayo;

NA	SHUGHULI	CHANZO	UTEKELEZAJI	MAFANIKIO	CHANGAMO TO	MAELEZO MENGINE
1	Kuratibu shughuli za Vyama vya Michezo na Mashirikisho ya Michezo ya kitaifa.	BMT	Kuratibu na kusimamia chaguzi za vyama vya michezo 15	Vyama na mashirikisho 15 ya michezo yamefanikiwa kufanya chagzii	Hakuna	Baraza liimendelea khmza vyama/mashirikisho kufanya uchaguzi
	Kuwezesha timu za Taifa, vyama na mashirikisho kushiriki katika mashindano ya kimataifa.	BMT	Vibali 70 vimeidhinishwa na kutolewa kwa timu na wanamichezo kushiriki mashindano ya kitaifa kwa michezo ya Riadha, Mpira wa Miguu, Ngumi za Kulipwa, Pool table, Kuogelea, Kriketi, Baiskeli, Akademia za michezo, vituo vya michezo na Marathoni.	Jumla vibali 70 vimetolewa kwa wanamichezo kushiriki mashindano mbalimbali ya kimataifa	Hakuna	Baraza linaendelea kshirikiana na wadau kushiriki mashindano mbalimbali ya kimataifa

	Kutoa mafunzo ya utawala bora kwa viongozi wa vyama na mashirikisho	BMT	Baraza limeratibu na kutoa mafunzo ya utawala bora kwa viongozi wa vyama na mashirikisho wa vyama vya Kitaifa	Jumla ya viongozi walihudhuria mafunzo ya utawala bora <b>56</b>		Kuendelea kutafuta wadau kudhamini vyama vya michezo kushiriki mashindano ya Kimataifa
	Kuratibu mashindano ya UMMISETA na UMITASHUMTA	BMT	Baraza limeshiriki michezo ya UMMISETA na UMITASHUMTA ambayo imeratibiwa kwa ushirikiano baina ya Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo, Wizara ya Elimu na Wizara ya OR-TAMISEMI. Michezo ilifanyika Mkoani Tabora mwezi June, 2023.	Mashindano yamefanyika	Ufinyu wa Bajeti	Kuendelea kuhamasisha jamii kushiriki michezo.
	Kusajili vyama vya michezo, Kutoa vyeti vya usajili na vilabu vya michezo	BMT	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Vyeti <b>151</b> vya usajili vimetolewa,</li> <li>• Jumla ya vyama-<b>5</b>, Vilabu-<b>103</b>, Vituo vya kukuzia wachezaji-<b>8</b>, Mawakala-<b>4</b>, Wakuzaji-<b>17</b> wamesajiliwa</li> </ul>	Utekelezaji umefanyika kwa asilimia 75	Hakuna	Uhamisishaji ngazi ya mikoa na wilaya kusajili vyama unaendelea
	Kufanya Mapitio na Marekebisho ya Katiba za vyama na mashirikisho ya michezo.	BMT	Mapitio ya Katiba ya Shirikisho ya Karate Tanzania (Tanzania Sports Karate – Do Federation), Chama cha Mchezo wa Gofu (Tanzania Golf Union), Chama cha Mchezo wa Taekwond-do Tanzania (Tanzania Taekwon-do Association), Chama	Mapitio a ya vyama <b>7</b> vya mashirikisho imefanyika	Baadhi ya vyama kutowasilisha katiba zao kwa wakati	Elimu inaendelea kutolewa kwa viongozi wa mashirikisho ya vyama vya michezo

			cha Mchezo wa Ragby Tanzania (TRU) , Chama cha Mpira wa Miguu kwa Wanawake Tanzania (TWFA) na Chama cha Mchezo wa Wushu Tanzania (TWA) yamefanyika			
--	--	--	--	--	--	--

**B. MKOA:SIMIYU**

**SEHEMU YA KWANZA**

**C. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI APRILI HADI JUNI I 2023**

NA	SHUGHULI	CHANZO	UTEKELEZAJI	MAFANIKIO /MATOKEO	CHANGAMO TO	MAELEZO MENGINE
1.	Kuhakikisha ratiba ya michezo shuleni inafuatwa kikamilifu	Bajeti ya michezo mwaka <b>2022/2023</b>	Ufuatiliaji shuleni na kuhakikisha ratiba ya michezo shuleni inafuatwa kikamilifu	Shule zimeingiza ratiba ya michezo shuleni	Uhaba wa vifaa vya michezo shuleni	Wakuu wa shule na walimu wakuu wameshauriwa kununua vifaa vya michezo kwa kadri ya upatikanaji wa fedha
2.	Kuratibu mashindano ya michezo mbalimballi	Wadau/wafadh ili	Kuratibu mashindano ya mbalimbali yakiwemo ya UMITASHUMTA na UMISSETA,2023	Uendeshaji wa Mashindano ya UMITASHUMT A/UMISSETA na mashindano ya kumpata bingwa wa Mkoa yamefanyika katika mchezo wa mpira wa miguu	Uhaba wa fedha katika baadhi ya vyama hali iliyosababish a kushindwa kufanya mashindano ngazi ya Mkoa	Vyama viandike barua mapema kwa wadau/wafadhili ili kuweza kuomba mchango wa rasilimali fedha.
3.	Kufanya kikao cha Kamati ya Michezo	Bajeti ya mwaka wa	Kikao kilifanyika tarehe <b>7/02/2023</b>	Kikao kimefanyika	HAKUNA	Kikao cha kamati ya Michezo kiwe

	ya Mkoa	fedha <b>2022/2023</b>				endelevu kwa kadri ya mpango kazi wa Mkoa
4.	Kusimamia mazoezi viungo	wadau	Mazoezi ya viungo yamefanyika kila wiki ya mwisho ya mwezi	Mazoezi yamefanyika	Mwitikio mdogo wa wananchi	Kuendelea kuwaelimisha wananchi faida za kufanya mazoezi.

#### D. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI JULAI HADI SEPTEMBER 2023

Na	SHUGHULI ZILIZOPANGWA	MPANGO WA UTEKELEZAJI	MAHITAJI	MHUSIKA
1.	Ufuatiliaji wa hali ya miundombinu ya viwanja katika Halmashauri pamoja ratiba ya michezo katika shule zetu za Msingi na Sekondari	Kupata taarifa ya uendeshaji wa michezo na kubaini shule zilizo na changamoto ya miundombinu na kutoa ushauri	Gari, mafuta na posho ya kujikimu	RAS, REO na Afisa Michezo
2.	Kusimamia uendeshaji wa ligi daraja la tatu na daraja la nne (Football) na michezo mingine	Kufanya kikao na viongozi wa Chama cha Mchezo wa Mpira wa Miguu –Simiyu pamoja na viongozi wa vyama vya michezo	Gari na mafuta	RAS, REO, Afisa Michezo na Viongozi wa vyama vya michezo (M)
3.	Kusimamia utekelezaji wa bajeti ya uendeshaji wa kitengo cha michezo/Sanaa na Utamaduni katika Halmashauri	Maafisa Michezo wa Halmashauri zote kushiriki kikaamilifu katika utekelezaji wa bajeti	Gari, mpango kazi	Afisa Michezo, Afisa Mipango na wakurugenzi wa Halmashauri
4.	Kubainisha maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya michezo na kusimamia upimaji ili yasiingiliwe wala kubadilishiwa matumizi	Kufanya ufuatiliaji na kubaini maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya shughuli za michezo na burudani	Gari, mafuta na posho ya kujikimu	REO na Afisa Michezo
5.	Kusimamia vitalu vya michezo	Jumla ya vitalu <b>45</b> (Msingi - <b>19</b> na Sek - <b>26</b> ) vya michezo vimeanzishwa na vimeanza kufanya kazikatika Halmashauri. Ufuatiliaji wa utekelezaji wake ni sehemu ya	Rasilimali fedha	Maafisa Elimu, Afisa michezo, Maafisa Elimu Kata (AEK), Wakuu wa shule na walimu wakuu.

		shughuli itakayofanyika.		
6.	Kuhamasisha watumishi/wananchi kushiriki katika mazoezi ya Viungo	Kuandaa mazoezi ya viungo kila mwisho wa mwezi	Rasilimali fedha	Afisa Michezo
7.	Kushiriki katika michezo ya SHIMIWI itakayofanyika kuanzia tarehe <b>27/9/2023</b> hadi <b>14/10/2023</b> Mkoani Iringa	Ratiba yenye kuonesha programme ya mazoezi mara mbili kwa wiki (Jumatano na Ijumaa kuanzia Saa 10:00 hadi 12:00 jioni)	Rasilimali fedha	RAS, REO, Afisa Michezo

### E. TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO

MKOA	MCHEZO	UMILIKI								JUMLA
		S/MSINGI	S/SEK ONDARI	HAL MAS HAU RI	VYU O	CHA MA	KIJI JI	TAASISI /MASHIRI KA	WATU BINAFSI	
Simiyu	M/miguu	204	60	0	1	2	16	0	0	283
	Netiboli	216	59	0	0	0	0	0	0	275
	M/kikapu	10	13	0	0	0	0	0	0	23
	M/wavu	76	21	0	0	0	0	0	0	97
	M/mikono	32	15	0	0	0	0	0	0	47
	Riadha	17	10	0	0	0	0	0	0	27
	Michezo mingine	0	0	0	0	0	0	0	0	0
	<b>Jumla</b>	<b>555</b>	<b>178</b>	<b>0</b>	<b>1</b>	<b>2</b>	<b>16</b>	<b>0</b>	<b>0</b>	<b>752</b>

### SEHEMU PILI

#### F. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO

NA	JINA LA CHAMA	NA. USAJILI	MCHEZO	HALI YAKE	MAELEZO
1.	Football Mkoa-SIFA	NSC. 9970	Football	Hai	Kimesajiliwa
2.	Netball mkoa- CHANESI	-	Netball	Hai	Hatua za usajili zinaendelea
3.	Chama cha riadha Mkoa- SAA	-	Riadha	Hai	Hatua za usajili zinaendelea zipo ngazi ya bmt
4.	Chama cha mpira wa wavu Mkoa (SIREVA)	NSC.11739	Wavu	hai	Kimesajiliwa
5.	Chama cha baiskel (CHABASI)	-	Baiskeli	Hai	Hakisajiliwa
6.	Chama cha handball Mkoa- SIHAA	-	Handball	Sio hai	Hakijasiliwa
7.	Chama cha basketball Mkoa- SIBA	NSC. 10565	Basketball	Hai	Kimesajiliwa

**A. MKOA IRINGA**

**SEHEMU YA KWANZA**

**B. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA KIPINDI CHA APRILI 2023 HADI JUNI, 2023**

Na.	SHUGHULI	CHANZO	UTEKELEZAJI	MAFANIKIO /MATOKEO	CHANGAMOTO	MAELEZO MENGINE
1.	Kusimamia maandalizi ya mashindano ya UMITASHU MTA na UMISSETA	Halmashauri ya Miji na Wilaya	Michezo ilifanyika ngazi ya Halmashauri ili kupata timu ya mkoa iliyoshiriki mashindano ya kitaifa mkoani Tabora	Timu za Netboli na Mpira wa wavu zilifika robo fainali ya mashindano, wanamichezo wa riadha 5 walifika hatua ya nusu fainali.	<ul style="list-style-type: none"> <li>Ufinyu wa bajeti kwa ajili ya uendes haji na kukosek ana kwa miundo mbinu ya michezo</li> </ul>	Kuendelea kutafuta wadau
2.	Ufuatiliaji wa vyama na vilabu vya michezo	Kamati za Michezo za Wilaya na Mkoa	<ul style="list-style-type: none"> <li>Elimu imetolewa kwa vyama na vilabu</li> <li>Elimu ya usajiri kidigitali imetolewa kwa maafisa michezo, na viongozi wa vyama vya michezo</li> </ul>	<ul style="list-style-type: none"> <li>Viongozi wa vyama vya michezo na vilabu wamepata elimu ya usajiri kwa kidigitali</li> <li>Usajili wa kidigitali umepunguza gharama kwa viongozi wa vyama</li> </ul>	<ul style="list-style-type: none"> <li>Ufinyu wa bajeti kwa baadhi ya vyama na vilabu</li> </ul>	Elimu inaendelea kutoa kwa vyama na vilabu namna bora ya uendeshaji
3.	Kushirikiana na vyama vya mpira wa miguu kuendesha mashindano ya soka katika maeneo ya wilaya za Mufindi, Iringa na Kilolo	Wadau wa Michezo	<ul style="list-style-type: none"> <li>Kuandaa mwongozo wa mashindano</li> <li>Kutoa ushirikiano kwa wadhamini</li> <li>Kushirikisha vyama vya michezo ili kuleta ufanisi wa mashindano.</li> </ul>	<ul style="list-style-type: none"> <li>Mashindano ya Kilolo na Mufindi yanaendelea</li> </ul>	<ul style="list-style-type: none"> <li>Baadhi ya wataala mu kutotek eleza vema majuku mu yao kwa taaluma ya uendes haji wa mashind</li> </ul>	Hakuna

					<ul style="list-style-type: none"> <li>• Ukosefu wa rasimali fedha</li> <li>• Ukosefu wa miundo mbinuya</li> <li>• michezo</li> </ul>	
4	Kushiriki kwenye maandalizi ya The Great Ruaha Marathon	Wadau wa Michezo	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Mashindano yalifanyika kwa ufanisi mkubwa kwani yaliutangaza utaliiwa Mkoa na kushirikisha wageni toka nje</li> </ul>	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Mashindano yalifanyika katika mbuga ya ruaha kwa mafanikio makubwa</li> <li>• Wadau wa michezo kutoka nje ya Mkoa walishiriki</li> </ul>	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Hakuna</li> </ul>	Kuendelea kuhamasisha jamii kushiriki katika michezo
5	Kushirikiana na vyama vya michezo kuendesha Bonanza la Mkoa	Vyama vya michezo, wadau na Serikali ya Mkoa	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Bonanza lilifanyika kama lilivyoratibiwa</li> </ul>	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Washiriki walijitokeza kwa wingi</li> <li>• Shuguli ya upandajin wa miti ilifanyika</li> </ul>	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Hakuna</li> </ul>	Jamii inaendelea kuhamasishwa kujitokeza kushiriki matukio ya michezo

### C. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI JULAI 2023 HADI SEPTEMBER, 2023

Na	SHUGHULI ZILIZOPANGWA	MPANGO WA UTEKELEZAJI	MAHITAJI	MHUSIKA
1.	Maandalizi ya UMITASHUMTA na UMISSETA kwa kuanzisha vitalu vya michezo	Mpango kazi wa Mkoa	Rasilimali fedha, Rasimali watu, vifaa na Miundombinu	Katibu Tawala wa Mkoa/Afisa Michezo
2.	Kushirikiana na vyama vya michezo kuendesha mashindano mbalimbali	Mpango kazi wa Mkoa	Rasilimali fedha, Rasimali watu, vifaa na Miundombinu	Kamati za michezo Mkoa na Wilaya
3.	Kushiriki katika Maandalizi ya michezo ya Karibu Kusini	Mpango kazi wa Mkoa	Rasilimali fedha, Rasimali watu, vifaa na Miundombinu	Afisa Michezo wa Mkoa/Katibu Tawala wa Mkoa
4	Kushirikiana na vyama vya michezo kuandaa mabonanza mbalimbali	Mpango kazi wa Mkoa	Rasilimali fedha, Rasimali watu, vifaa na Miundombinu	Maafisa Utamaduni na Michezo wa Wilaya, Wadau wa

				Michezo
5	Kuendelea kuratibu zoezi la usajili wa kidigitali wa vilabu na vyama vya michezo	Mpango kazi wa Mkoa	Rasilimali fedha, Rasimali watu, vifaa na Miundombinu	Maafisa Utamaduni, Viongozi wa vyama michezo

#### D. TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO

MCHEZO	UMILIKI								JUMLA
	S/MSINGI	S/SEKONDARI	HALMASHAURI	VYUO	CHAMA	KIJIJI	TAASISI/MASHIRIKA	WATUBINAFAISI	
M/miguu	346	135	0	10	2	0	4	0	497
Netiboli	301	124	0	10	1	0	2	0	438
M/kikapu	16	30	0	9	0	0	0	0	61
M/wavu	90	79	0	4	0	0	1	0	173
M/mikono	91	79	0	0	0	0	0	0	171
Riadha	106	92	0	2	1	0	0	0	201
Michezo mingine	0	0	0	0	0	0	0	0	0
Jumla	950	539	0	35	4	0	0	0	1541



**SURA YA PILI****E. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO**

<b>NA</b>	<b>JINA LA CHAMA</b>	<b>NA. USAJILI</b>	<b>MCHEZO</b>	<b>HALI YAKE</b>	<b>MAELEZO</b>
1	Chama cha Mpira wa Miguu Mkoa Iringa	Hakuna	Soka	Hai	Hakuna
2	Chama cha Mpira wa Netboli Iringa	Hakuna	Netboli	Hai	Hakuna
3	Chama cha Mpira wa Kikapu Iringa	Hakuna	Kikapu	Hai	Hakuna
4.	Chama cha riadha Iringa	Hakuna	Riadha	Hai	Hakuna
5.	Chama cha mbio za baiskeli Iringa	Hakuna	Baiskeli	Hai	Hakuna
6	Chama cha mbio za magari	Hakuna	Magari	Hai	Hakuna
7	Chama cha Mpira wa Miguu kilolo	Hakuna	Soka	Hai	Hakuna
8	Chama cha Mpira wa Netboli Kilolo	Hakuna	Netboli	Hai	Hakuna
9	Chama cha Riadha wilaya ya Kilolo	Hakuna	Riadhaa	Hai	Hakuna
10	Chama cha Mpira wa Miguu Wilaya ya Mufindi	Hakuna	Soka	Hai	Hakuna
11	Chama cha Mpira wa Netboli Wilaya ya Mufindi	Hakuna	Netboli	Hai	Hakuna
12	Chama cha wavu wilaya ya Mufindi	Hakuna	Riadhaa	Hai	Hakuna

**MKOA KAGERA**

**G. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI APRILI HADI MWEZI JUNI, 2023**

<b>Na.</b>	<b>SHUGHULI</b>	<b>CHANZO</b>	<b>UTEKELEZAJI</b>	<b>MAFANIKIO /MATOKEO</b>	<b>CHANGAMOTO</b>	<b>MAELEZO MENGINE</b>
1.	Kufanya kikao cha maandalizi ya mashindano ya UMITASHUMTA na UMISSETA	Mpango kazi wa mwaka 2022-2023	kikao kimefanyika tarehe 16 Aprili, 2023	Wajumbe wameshiriki kama ilivyokusudiwa	Ufinyu wa bajeti	Kuendelea kutafuta wadau
2.	Kufanya ufuatiliaji wa vitalu vya michezo kwa shule za Msingi na Sekondari	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Ufuatiliaji wa vitalu 12 vya michezo kwa shule za Msingi na Sekondari	Jumla vitalu 12 vimetembelewa na kutoa maelekezo na ushauri	Mwingiliano wa masomo na PE, uhaba wa vifaa na viwanja. Rasliamali fedha za ufuatiliaji	uhaba wa wataalam wa PE & Sports
3.	Kufanya mafunzo ya michezo kwa walimu wa shule za Msingi na Sekondari	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Walimu 36 walipata ujuzi wa michezo ya netiboli, volleyball, basketball na handball	Walimu wamepata ujuzi	Ufinyu wa bajeti	Kuendelea kushirikisha wadau
4.	Kufanya mashindano ya ngumi za Wazi kwa ajili ya kuhasisha mchezo wa Ngumi	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Kusimamia Pambano la ngumi za wazi lilifanyika tarehe 15 Julai, 2023	Bondia 4 Juniors walishiriki kuhamasisha mchezo kwa kuchezo round 2. Aidha, wachezaji wengine senior 8 walishiriki pambano hilo la ngumi	Hakuna	Mchezo huu uingizwe kwenye mashindano ya UMITASHUMTA na UMISSETA
5	Kufanya kikao cha tathmini ya michezo ya UMITASHUMTA na UMISSETA	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Kuratibu na kusimamia timu za UMITASHUMTA na UMISSETA kushiriki mashindano ngazi ya Mkoa	Timu zimeshiriki ipasavyo	Ufinyu wa bajeti	Hakuna

**C. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI JULAI, 2023 HADI SEPTEMBER, 2023**

S/No	SHUGHULI ZILIZOPANGWA	MPANGO WA UTEKELEZAJI	MAHITAJI	MHUSIKA
1.	Kufanya mashindano ya ligi mbalimbali za mkoa	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	RAS/Afisa michezo
2.	Kuandaa Afya Marathon	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	RAS na wadau wa michezo
3.	Kufanya mafunzo ya walimu wa mchezo wa Riadha, Goaball na basketball	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	raslimali fedha	RAS
4.	Kufanya maandalizi na kushiriki michezo ya SHIMIWI 2023	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	RAS
5.	Kufanya ufuatiliaji wa shughuli za michezo na Utamaduni	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	Afisa michezo
6.	Kufanya shughuli nyingine kwa maelekezo ya Serikali	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	Kamati ya Michezo/Afisa Michezo
7.	Kufanya ufuatiliaji wa vitalu vya michezo kutoa mafunzo ya utengenezaji wa miundombinu ya michezo kwenye shule za Mingi na Sekondari	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	Afisa Michezo

**D. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI JULAI, 2023 HADI SEPTEMBER, 2023**

Na	SHUGHULI ZILIZOPANGWA	MPANGO WA UTEKELEZAJI	MAHITAJI	MHUSIKA
1	a) Ufuatiliaji wa eneo kwa ajili ya ujenzi wa uwanja wa michezo b) Kufanya mafunzo ya walimu wa mchezo 60 c) Kusimamia ligi mbalimba za wilaya	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	DED/Afisa michezo
2	a) Kufuatilia ujenzi wa miundombinu ya viwanja vya michezo b) Kufanya ligi za shule c) Kuanzisha vilabu vya michezo	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	DED/Afisa michezo
3	a) Kuandika andiko la ujenzi wa uwanja wa michezo wa halmashauri b) Kuandaa ligi mbalimbali za wilaya	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	raslimali fedha	DED/Afisa michezo
4	a) Kutengeneza viwanja vya michezo na kufanya marekebisho b) Kukusanya mapato yanayotokana na shughuli za michezo c) Kufanya ligi mbalimbali	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	DED/Afisa michezo

5	a) Kusimamia ligi mbalimbali za Wilaya b) Kufanya mashindano ya Marathon c) Kufanya maandalizi ya UMITASHUMTA na UMISSETA	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	Afisa michezo
6	a) Kutengeneza viwanja vya michezo na kufanya marekebisho b) Kukusanya mapato yanayotokana na shughuli za michezo c) Kufanya ligi mbalimbali za wilaya d) Kufanya vikao na kamati ya michezo e) Kuratibu ligi za mashindano mbalimbali	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	Kamati ya Michezo/Afisa Michezo
7	a) Kufanya kikao cha tathmini ya mashindano ya UMITASHUMTA na UMISSETA b) Kusimamia ligi mbalimbali za Wilaya c) Kuandaa mabonanza na kusimamia mazoezi kwa Afya	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha na watu	Kamati ya Michezo Ngazi ya Mkoa
8	a) Kusimamia vitalu vya michezo kwa shule za Msingi na Sekondari b) Kusimamia ligi mbalimbali za Wilaya d) Kuandaa mabonanza na kusimamia mazoezi kwa Afya	Mpango kazi wa mwaka 2023/2024	Raslimali fedha	Kamati ya Michezo Ngazi Mkoa

#### E. TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO

MCHEZO	UMILIKI								
	S/MSI NGI	S/SEKON DARI	HALMAS HAURI	VYUO	CHAMA	KIJIJI	TAASISI /MASHIRI KA	WATU BINAFA SI	JUMLA
M/Miguu	905	207	6	11	20	209	8	0	1366
Netiboli	608	190	4	10	2	23	4	0	841
M/Kikapu	13	13	1	5	0	0	2	0	34
M/Wavu	327	133	4	10	1	32	5	0	512
M/Mikono	263	90	4	2	2	2	1	0	364
Riadha	199	60	3	4	2	0	0	0	268
Michezo Mingine	29	11	4	0	0	0	1	0	45
<b>JUMLA</b>	<b>2344</b>	<b>704</b>	<b>26</b>	<b>42</b>	<b>27</b>	<b>266</b>	<b>21</b>	<b>0</b>	<b>3430</b>

## F. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO

WILAYA	JINA LA CHAMA	NA. USAJILI	MCHEZO	HALI YAKE	MAELEZO
Bukoba (M)	Chama cha Mpira wa Kikapu Mkoa Kagera	NSC 8137	Kikapu	Hai	Kilisajiliwa zamani Katiba ilishapotea
	Chama cha Ngumi Mkoa Kagera	NSC 10196	Ngumi	Hai	Kilisajiliwa zamani Katiba ilisahapotea
	Kagera Regional Volleyball Association	NSC11787	Volleyball	Hai	
	Kagera Darts Association	NSC9838	Darts	Hai	
	Kagera Regional Football Association	Hakuna	Mpira wa Miguu	Hai	Hakijasajiliwa
	Chama cha Netboli	Hakuna	Netiboli		Hakijasajiliwa
	Chama cha Wataalam wa tiba ya michezo	NSC10261	Madaktari	Hai	
	Chama cha Riadha mkoa Kagera	Hakuna	Riadha	Hai	Hakina usajili
	Bukoba urban Football Association	NSC 6976	Soka	Hai	
Missenyi	Chama cha Mpira wa miguu	NSC 9650	Soka	Hai	
	Chama cha baiskeli	Hakuna	Uendeshaji baiskeli	Hai	Kina rasimu mya katiba
	Chama cha netiboli	Hakuna	Netiboli	Hai	Kina rasmu ya katiba
	Chama cha ngumi	Hakuna	Ngumi	Hai	Kina rasimu ya katiba
Kyerwa	Kyerwa District football Association	NSC 12201	Soka	Hai	
Biharamulo	Biharamulo District Football Association	NSC 19261	Soka	Hai	
Ngara	Chama cha Mpira wa Kikapu ngara	Hakuna	Kikapu	Hai	Hakina usajili
	Chama cha Ngumi ngara	Hakuna	Ngumi	Hai	Hakina usajili
	Chama cha mpira wa volleyball	Hakuna	Wavu	Hai	Hakina usajili
	Chama cha netiboli	Hakuna	Netiboli	Hai	Hakina usajili
	Chama cha riadha ngara	Hakuna	Riadha	Hai	Hakina usajili
Muleba	Chama cha Mpira wa miguu (MDRFA)	Hakuna	Soka	Hai	Hakina usajili
	Chama cha netiboli	NSC 11056	Netiboli	Hai	
	Chama cha Volleyball	NSC4718	Volleyball	Hai	
Karagwe	Atukuzwe Sports Club	NSC 11090	Mpira wa Miguu	Hai	

	Polisi Jamii Sports Club	NSC 9880	Mpira wa miguu	Hai	
	Chanika Sports Club	NSC9829	Mpira wa miguu	Hai	
	Ihanda Sports Club	NSC 9830	Darts	Hai	
	Kamagambo Sports Club	Hakuna	Mpira wa Miguu	Hai	Hakina usajili
	Ruhita Sports Club	Hakuna	Mpira wa miguu	Hai	Hakina usajili