



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO
BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA



**TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA MAJUKUMU YA BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA NA KAMATI ZA MICHEZO
ZA MIKOA KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU YA MWAKA KUANZIA JANUARI HADI MACHI 2023 KWA
MWAKA WA FEDHA 2022/2023**

A. BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA

i. Katika kipindi cha mwezi wa Januari hadi Machi, 2023, Baraza la Michezo la Taifa limetekeleza majukumu yafuatayo;

NA	SHUGHULI	CHANZO	UTEKELEZAJI	MAFANIKIO	CHANGAMOTO	MAELEZO MENGINE
1	Kuratibu Utoaji wa Tuzo za BMT	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Tuzo za Baraza la Michezo la Taifa "National Sports Council Awards (NSCA 2022)" imefanyika tarehe 17 Machi, 2023 katika ukumbi wa Mlimani City jijini Dar es Salaam.			
	Kusimamia mashindano ya riadha kwa	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Baraza la Michezo la Taifa (BMT) kwa kushirikiana na Taasisi ya Ushirikiano	Jumla ya wanariadha	Hakuna	Kuendelea kuhamasisha Jamii kushiriki

	kushirikiana na wadau		wa Kimataifa ya Japani (JICA) liliandaa mashindano ya Riadha kwa wanawake“Ladies First” ambayo yalifanyika tarehe 21 hadi 22 Januari 2023 Uwanja wa Benjamin Mkapa Jijini Dar es Salaam.	210 kutoka mikoa 30 ya Tanzania bara na Zanzibar walihudhuria		katika mashindano
	Kuwezesha wanamichezo na vyama vya michezo kushiriki mashindano ya Kimataifa	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Baraza limewezesha Chama cha Vishale Tanzania, Shirikisho la Ngumi za Wazi Tanzania pamoja na Shirikisho la Riadha Tanzania kushiriki mashindano ya Kimataifa	Jumla ya vyama 3 vya michezo vimewezeshwa	Ufinyu wa Bajeti	Kuendelea kutafuta wadau kudhamini vyama vya michezo kushiriki mashindano ya Kimataifa
	Kuendelea kutoa Mafunzo kwa walimu wa michezo ngazi ya Wilaya	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Baraza kwa kushirikiana na Halmashauri za wilaya ya Ikungi, Moshi, Bukombe pamoja na Chato liliendesha mafunzo ya Riadha kwa watoto “Kids Athletics” kwa walimu wa Shule za Sekondari na Msingi.	Jumla ya walimu 248 wa shule za msingi na sekondari wamehudhuri a mafunzo	Kukosekana kwa walimu wenye Taaluma za michezo ngazi za shule	Kuendelea kuomba vibali vya ajira za walimu wenye taaluma za michezo.

	Kuendeleza Utawala bora katika Tasnia ya Michezio	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Jumla ya vyama vya michezo 7 vimeshiliki vikao na Baraza la Michezo la Taifa kuhusu Utawala Bora. Vyama hivyo ni Shirikisho la Ngumi za Wazi Tanzania (OBFT); Chama cha Baseball & Softball Tanzania (TaBSA); Chama cha Kabaddi Tanzania; Chama cha Netiboli Tanzania (CHANETA); Tanzania Professional Golfers Association pamoja na Chama cha kuogelea Tanzania.	Jumla ya vyama 7 vya michezo vimeshiriki katika kikao kazi cha pamoja cha utawala Bora.	Ushiriki Mdogo wa baadhi ya vyama vya michezo.	Kuendelea kuvihamasisha vyama vya michezo kushiriki vikao vya pamoja
	Kusimamia uchaguzi wa vyama vya michezo	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Baraza limeratibu uchaguzi wa vyama vya Michezo ambavyo ni Chama cha Mchezo wa Gofu Tanzania, Chama cha Mchezo wa Rugby Tanzania, Chama cha Mchezo wa Magongo Tanzania (Tanzania Hockey Association), Shirikisho la Mieleka Tanzania na Shirikisho la Riadha Tanzania (AT), Chama cha Baseball na Softball Tanzania (TaBSA), Chama cha Mchezo wa Tennis Tanzania, Chama cha Mchezo wa Wushu Tanzania (TWA) na	Jumla ya vyama 8 vimesimamiw a uchaguzi	Baadhi ya viongozi wa vyama vya michezo na wanamichezo kuwa na elimu ndogo kwenye uongozi	Kuendelea kutoa elimu kwa viongozi na wanamichezo kuhusu uongozi.

			Chama cha Mchezo wa Gofu Wanawake (TLGU).			
	Kutoa vibali kwa wanamichezo kushiriki mashindano ya Kimataifa	Mpango kazi wa mwaka 2022/2023	Baraza limeidhinisha na kutoa vibali vya kuandaa matukio mbalimbali ya Michezo pamoja na timu kushiriki katika mashindano ya kimataifa	Jumla ya vibali 13 vimetolewa kwa matukio ya marathoni, mapambano ya ngumi za kulipwa pamoja na matukio mengine ya Michezo.	Hakuna	Baraza linaendelea kutoa vibali kwa wanamichezo wanaopata fursa za kushiriki mashindano ya Kimataifa
	Kuratibu na kusimamia utengenezaji wa mfumo wa Usajili wa vyama vya michezo(Taasisi za Michezo, Mashirikisho, na Vilabu)	BMT	Elimu kwa wasjili wasaidizi katika Mikoa 5 ya Ruvuma, Songea, Njombe, Iringa na Morogoro imefanyika robo hii	Wasili wasidizi wa mashirikisho na vilabu katika ngazi ya mikoa wamepatiwa elimu	Ufinyu wa bajeti	Elimu inaendelea kutolewa katika mikoa iliyobaki

	Kusajili vyama vya michezo, Kutoa vyeti vya usajili na vilabu vya michezo	BMT	<ul style="list-style-type: none"> • Vyeti 151 vya usajil vimetolewa, • Jumla ya vyama-5, Vilabu-103, Vituo vya kukuzia wachezaji-8, Mawakala-4, Wakuzaji-17 wamesajiliwa 	Utekelezaji umefanyika kwa asilimia 75	Hakuna	Uhamisishaji ngazi ya mkoa na wilaya kusajili vyama unaendelea
	Kufanya Mapitio na Marekebisho ya Katiba za vyama na mashirikisho ya michezo.	BMT	Mapitio ya Katiba ya Shirikisho ya Karate Tanzania (Tanzania Sports Karate – Do Federation), Chama cha Mchezo wa Gofu (Tanzania Golf Union), Chama cha Mchezo wa Taekwond-do Tanzania (Tanzania Taekwon-do Association), Chama cha Mchezo wa Rugby Tanzania (TRU) , Chama cha Mpira wa Miguu kwa Wanawake Tanzania (TWFA) na Chama cha Mchezo wa Wushu Tanzania (TWA) yamefanyika	Mapitio a ya vyama 7 vya mashirikisho imefanyika	Baadhi ya vyama kutowasilisha katiba zao kwa wakati	Elimu inaendelea kutolewa kwa viongozi wa mashirikisho ya vyama vya michezo
	Uhakiki wa vyama		Uhakiki wa Vyama, Vilabu na Taasisi zote za Michezo katika Mkoa wa Mwanza Kagera, Geita na Shinyanga umefanyika	Baraza limefanikiwa kutembelea mikoa 4 kwa ajili ya uhakiki wa Nyaraka za vyama, Vilabu, Taasisi za michezo	Hakuna	Zoezi la uhakiki wa vyama na mshirikisho ya vyama unaendelea

ii. Kazi zilizopangwa kufanyika kwa robo ya nne ya mwaka (Aprili hadi Juni 2023)

Na	SHUGHULI ZILIZOPANGWA	MAHITAJI	MHUSIKA
1	Kushiriki katika uratibu wa michezo ya UMISSETA na UMITASHUMTA ambayo imepangwa kufanyika mkoani Tabora mwezi Juni	Fedha	BMT
2	Kuratibu Chaguzi za vyama na Mashirikisho ya kitaifa ya michezo	Fedha	BMT
3	Kutoa mafunzo kwa viongozi wa vyama/mashirikisho ya michezo	Fedha	BMT
4	Kutoa vibali vya kuandaa na kushiriki katika mashindano ya kimataifa	Fedha	BMT
5	Kuwezesha timu za Tanzania kushiriki katika mashindano ya kimataifa na kuviwezesha vyama kuandaa mashindano ya kimataifa	Fedha	BMT
6	Kuhakiki nyaraka za vyama/mashirikisho ya michezo	Fedha	BMT
7	Kutoa mafunzo ya matumizi ya mfumo wa usajili ya vyama, vilabu na Taasisi za michezo kidigitali	Fedha	BMT
8	Kuhuwisha Katiba za vyama na mashirikisho ya michezo katika mfumo wa kidigitali	Fedha	BMT

B. MKOA:RUVUMA

SEHEMU YA KWANZA

C. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI JANUARI HADI MWEZI MACHI 2023

NA	SHUGHULI	CHANZO	UTEKELEZAJI	MAFANIKIO /MATOKEO	CHANGAMOTO	MAELEZO MENGINE
1	Kusimamia maandalizi ya michezo ya UMISSETA na UMITASHUMA	Halmasha uri ya Wilaya	1.Kuandaa ratiba ya ngazi ya Shule hadi Wilaya 2.Kuhimiza uchangiaji michango ya michezo kabla ya Mchi 15 3.Kufanya ufuatiliaji mashuleni ili kuona ufanyikaji wa michezo hiyo ngazi ya shule	Ratiba iliandaliwa na kupewa Shule zote kwa utekelezaji Shule zimeanza kuchangia ambapo hadi sasa Shule 68 kati ya 152 3.	<ul style="list-style-type: none"> Baadhi ya shule kutokwenda na ratiba ya utekelezaji Shule baadhi kukosa kabisa vifaa vya michezo 	Hakuna
	Kushirikiana na chama cha mpira wa miguu kuratibu mashindano	Wadau wa Michezo	<ul style="list-style-type: none"> Kuandaa ligi ya soka kwa timu ambazo zitakidhi vigezo Kutafuta wadhamini wa ligi 	<ul style="list-style-type: none"> Ligi imechezwa na bingwa alikuwa ni timu ya Crossroad Sports Academy toka 	<ul style="list-style-type: none"> Kuchezwa na kupatikana kwa bingwa Kupatikana kwa mdhamini wa Ligi 	Hakuna

				<p>Kata ya Mchangani</p> <ul style="list-style-type: none"> • Mdamini alipatikana wa kudhamini ligi hiyo 		
	<p>Kuratibu maandalizi ya mashindano ya Michezo ya wafanyakazi Mei Mosi 2023</p>	<p>Halmasha uri na Wadau wa Michezo</p>	<ul style="list-style-type: none"> • Kuandaa kikao na viongozi wa Idara, Vitengo, Taasisi/Mashirika ika kujadili maandalizi yake. 	<ul style="list-style-type: none"> • Kikao kimekalika tarehe 4/3/2023 na mambo mbalimbali yalijadiliwa kuelekea maandalizi na kuweka maazimio 	<ul style="list-style-type: none"> • Rasilimali fedha 	<p>Hakuna</p>
	<p>Kuhamasisha jamii kuhusu kushiriki katika michezo ili kujenga afya zao</p>	<p>Halmasha uri na Wadau wa Michezo</p>	<ul style="list-style-type: none"> • Kuzifikia Kata zote 39 ili kutoa hamasa ya umuhimu wa kushiriki katika michezo kwa ajili ya kujenga utimamu wa mwili na akili. 	<ul style="list-style-type: none"> • Kata 14 kati ya 39 zimeweza kufikiwa • Nyenzo za mawasiliano zimeweza kutumika hasa mitandao ya kijamii whatsapp. • Uwepo wa vikundi vya mazoezi mepesi 14 (Jogging Clubs) 	<ul style="list-style-type: none"> • Rasilimali fedha • Ushiriki upande wa wanawake bado mdogo 	<p>Hakuna</p>

	Kufanya tathimini ya utekelezaji wa shughuli zote	Halmasha uri na Wadau wa Michezo	Kukusanya taaifa zote na kuzifanyia tathimini ya pamoja	Uwepo wa taarifa ya tathimini na taarifa ya utekelezaji wa shughuli zote	Rasilimali fedha	Hakuna
	Kufundisha/kujifunza ushambuliaji kwenye mpira wa wavu		Umekamilika kwa asilimia 100	Wameelewa kwa asilimia 80	Vifaa vichache, Muda wa kufundisha hautoshi kwasababu ni wanafunzi	Wanafunzi wanaruhusiwa baada ya vipindi na siku za wikendi
	Kuandaa kalenda ya uendeshaji wa mashindano ya michezo ya Umisseta na Umitashumta	Halmasha uri	Kalenda ya mashindano ziliandaliwa na kugawiwa kwa Maafisa Elimu Kata ili wazipeleke shuleni kwa utekelezaji zaidi	Mashindano yamefanyika kwa ngazi ya shule kuunda timu za shule, ngazi ya kata kuunda timu za kata, ratiba itaendelea baada ya kufugua shule kwa ngazi ya klasta, na ngazi ya Wilaya wiki ya pili ya mwezi Mei	Rasilimali fedha	Kuendelea kutenga bajeti kwa mapato ya ndani
	Kuandaa mabonaza na vikao vya tathimini	Halmasha uri ya Wilaya	Bonaza moja lilifanyika 17.03.2023 kati ya walimu na wafanyakazi halmashauri	Bonaza lilifanyika kwa ushindani na kujenga mahusiano mema	Usafiri kwa washiriki kulingana na jiografia ya wilaya yetu	Ufuatiliaji unaendelea

	Kufanya utambuzi wa vipaji vya michezo na sanaa katika kata na mitaa	Halmasha uri ya Wilaya	Kutembelea kata tatu Msamala, Tanga na Msahangano na kufanya sensa ya vipaji	Vipaji vya michezo na sanaa vimepatikana	Kukosekana kwa usafiri wa kufika field	Hakuna
--	--	------------------------	--	--	--	--------

D. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI APRILI HADI MWEZI JUNI 2023

Na	MKOA	SHUGHULI ZILIZOPANGWA	MAHITAJI	MHUSIKA
1	Ruvuma	Kusimamia maandalizi ya michezo ya UMISSETA na UMITASHUMA	RASILIMALI FEDHA	DED,DSGO,MEKS,WAKUU WA SHULE
2	Ruvuma	Kushirikiana na chama cha mpira wa miguu kuratibu mashindano	RASILIMALI FEDHA	DED, TDFNA NA WADAU WA MICHEZO
3	Ruvuma	Kuratibu maandalizi ya mashindano ya Michezo ya wafanyakazi Mei Mosi 2023	RASILIMALI FEDHA	DED,DSGO,MEKS,TAASISI/MASHIRIKA
4	Ruvuma	Kuhamasisha jamii kuhusu kushiriki katika michezo ili kujenga afya zao	RASILIMALI FEDHA	DC,DED,WADAU WA MICHEZO
5	Ruvuma	Kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji wa shughuli za michezo	Rasilimali fedha na mafuta	Afisa Michezo
6	Ruvuma	Kusaidiana na kamati ya ujenzi wa uwanja mpya wa Halmashauri kufanya vikao vya	Rasilimali fedha na	DC,DAS, DED, MBUNGE, AFISA

		uhamasishaji	watu	MICHEZO NA WADAU
7	Ruvuma	Kufanya utambuzi wa vipaji vya michezo na sanaa katika kata na mitaa	Rasilimali fedha na watu	MD , WADAU WA MICHEZO
8	Ruvuma	Kuandaa bonanza la michezo kwa watumishi wa Halmashauri na kuukaribisha mwaka mpya 2023	Rasilimali fedha na watu	MD , WADAU WA MICHEZO
9	Ruvuma	Kuhamasisha jamii kuhusu kushiriki katika michezo ili kujenga afya zao	Rasilimali fedha na watu	MD , WADAU WA MICHEZO

E. TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO

MICHEZO	UMILIKI								
	S/MSINGI	S/SEKONDARI	HALMASHAURI	VYUO	CHAMBA	KIJIJI	TAASISI /MASHIRIKA	WATU BINAFSI	JUMLA
M/MIGUU	674	197	2	13	3	157	0	0	1046
NETIBOLI	653	193	2	14	0	0	0	0	862
M/KIKAPUU	0	12	1	10	0	0	0	0	23

M/WAVU	308	18	3	11	0	0	0	0	340
M/MIKONO	329	26	2	8	0	0	0	0	365
RIADHA	0	3	1	5	0	0	0	0	9
M/MINGINE	0	0	1	4	0	0	0	0	5
Jumla Ndogo	1964	449	12	65	3	157	0	0	2650

SEHEMU PILI

F. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO

NA	WILAYA	JINA LA CHAMA	NA. USAJILI	MCHEZO	HALI YAKE	MAELEZO
1	Tunduru	Chama cha Mpira wa Miguu		Soka	Hai	Hakuna
2	Mbinga	Fambi		Kipo hai	Hai	Hakuna
3	Nyasa	Fanya		Mpira wa miguu	Hai	Hakuna
4	Namtumbo	Nadifa		Soka	Kipo hai	
5	Songea DC	Sorufa		Mpira wa miguu	Mbaya	Kimefutwa na Tff
6	Songea DC	Shotokani		Martial art	Mbaya	Hakuna washiriki
7	Songea MC	CHABARU	NSC. 12622	Mbio za baiskeli	Hai	Hakuna

8	Songea MC	RUBSA	NSC. 12606	BASEBALL, SOFT BALL	Hai	Hakuna
9	Songea MC	RUBA	NSC. 12875	BASKETBALL	Hai	Hakuna
10	Songea MC	SUFA		FOOTBALL	Hatua ya usajili	Usajili uko BMT
11	Songea MC	CHANERU		NETBALL	Hatua ya usajili	Usajili uko BMT
12	Madaba	Hakuna		Hakuna	Hakuna	Hakuna

G. MKOA KAGERA

SEHEMU YA KWANZA

H. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI JANUARI 2023 HADI MWEZI MACHI, 2023

Na.	SHUGHULI	CHANZO	UTEKELEZA JI	MAFANIKIO /MATOKEO	CHANGAMOTO	MAELEZO MENGINE
1.	Kufanya kikao cha Kamati ya michezo ya Mkoa ili kuandaa mpango kazi wa mwaka	Mpango kazi wa Mkoa	kikao kimefanyika tarehe 15 Machi, 2023	Kamati imeandaa mpango kazi wa utekelezaji wa mambo (9) kwa mwaka	Ufinyu wa bajeti kwa ajili ya uendeshaji	Kuendelea kutafuta wadau
2.	Kufanya ufuatiliaji wa vitalu vya michezo kwa shule za	Mpango kazi wa Mkoa	Ufuatiliaji wa vitalu 15 vya michezo kwa shule za Msingi na	Utimamu na umahiri wa timu za mipira umeimarika kwa mchezaji mmoja mmoja nan a timu moja moja pia	Mwingiliano wa masomo na PE, uhaba wa vifaa na viwanja. Rasliamali fedha za ufuatiliaji	uhaba wa wataalam wa PE & Sports

	Msingi na Sekondari		Sekondari unaendelea kati ya vitalu 47 vya Mkoa			
3.	Kusimamia mashindano ya ligi ya Mkoa ya mpira wa miguu	Maelekezo ya wadau (TFF)	vilabu 11 vilishiriki mashindano hayo	Ligi ilifanyika kwa wakati	Ukosefu wa udhamini wa ligi	Hakuna

I. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI APRILI 2023 HADI JUNI, 2023

Na	SHUGHULI ZILIZOPANGWA	MPANGO WA UTEKELEZAJI	MAHITAJI	MHUSIKA
1.	Kusimamia mashindano ya UMITASHUMTA na UMISSETA Mkoa hadi Taifa	Maelekezo ya Serikali	Raslimali fedha	Katibu Tawala wa Mkoa/Afisa Michezo
2.	Kuendelea na ufuatiliaji wa vitalu vya michezo kwa shule za Msingi na Sekondari	Mpango kazi wa Mkoa	Raslimali fedha na Usafiri	Katibu Tawa wa Mkoa na Afisa Michezo wa Mkoa
3.	Kufanya mafunzo ya michezo kwa walimu wa shule za Msingi na Sekondari awamu II	Mpango kazi wa Mkoa	rasliamali fedha/wakufunzi	Afisa Michezo wa Mkoa/Katibu Tawala wa Mkoa

J. TAARIFA ZA MIUNDOBINU YA MICHEZO

MCHEZO	UMILIKI								JUMLA
	S/MSIN GI	S/SEKO NDARI	HALMASH AURI	VYUO	CHAM A	KIJIJI	TAASISI /MASHIRIKA	WATU BINAFSI	
M/MIGUU	138	120	5	3	1				267
NETIBOLI	162	122							284
M/KIKAPU	33	23							56
M/WAVU	57	19							76
M/MIKONO	71	18							89
RIADHA	44	18							62
MICHEZO MINGINE	0	3							3
JUMLA	505	323	5	3	1	0	0	0	837

SURA YA PILI

K. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO

NA	JINA LA CHAMA	NA. USAJILI	MCHEZO	HALI YAKE	MAELEZO
1	Chama cha Mpira wa Kikapu Mkoa Kagera	NSC 8137	Kikapu	Hai	Kinaendelea na shughuli zake
2	Chama cha Ngumi Mkoa Kagera	NSC 10196	Ngumi	Hai	Kinaendelea na shughuli zake
3	Kagera Regional Volleyball Association	NSC11787	Mpira wa Wavu	Hai	Kinaendelea na shughuli zake
4.	Kagera Darts Association	NSC9838	Darts	Hai	Kinaendelea na shughuli zake
5.	Kagera Regional Football Association		Mpira wa wa Miguu	Hai	Kinaendelea na shughuli zake

L. MKOA RUKWA

SEHEMU YA KWANZA

M. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI JANUARI 2023 HADI MWEZI MACHI, 2023

Na.	SHUGHULI	CHANZO	UTEKELEZAJI	MAFANIKIO /MATOKEO	CHANGAMOTO	MAELEZO MENGINE
1.	Kuandaa viwanja vya michezo kwa ajili ya UMITASHUMTA na UMISETA	Mapato ya Ndani ya Halmashauri husika, Wadau wa maendeleo	Umekamilika	Viwanja vimekamilika	Mvua nyingi zinazonyesha zinaharibu miundombinu ya michezo	Hakuna
2	Kuratibu mashindano ngazi ya shule na kata	Halmashauri na Wadau wa maendeleo	Maandalizi yanaendelea	Mashindano yamefanyika ngazi ya kata	Upungufu wa fedha za uendeshaji wa mashindano	Ofisi inaendelea kushirikian na wadau wa michezo

4	Kuratibu mashindano ngazi ya shule na kata	Mapato ya Ndani ya Halmashauri husika, Wadau wa maendeleo	Maandalizi yanaendelea	Maandalizi yanaendelea	Ufinyu wa bajeti ya kuendesha michezo	Bajeti iongezwe
8	Semina ya michezokwa walimu	Mapato ya Ndani ya Halmashauri husika, Wadau wa maendeleo	Umefanyika	Walimu wamefundishwa	Mwitikio hafifu wa baadhi ya walimu kuhudhuria mafunzo	Elimu inaendelea kutolewa

N. TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO

NA	MCHEZO	UMILIKI								JUMLA
		S/MSINGI	S/SEKONDA RI	HALMASHAURI	VYUO	CHAMA	KIJIJI	TAASISI /MASHIRIKA	WATU BINAFSI	
1	M/MIGUU	210	81	0	4	0	9	1	0	305
	NETIBOLI	211	76	0	4		0	1	0	292
	M/KIKAPU	52	17	0	2		0	1	0	72
	M/WAVU	84	35	0	3		0	1	0	123
	M/MIKONO	103	21	0	3		0	1	0	128
	RIADHA	90	24	0	2		0	1	0	117
	MICHEZO MINGINE	52	10	0	0		0	1	0	63
	JUMLA	802	264	0	18	0	9	7	0	1100

SURA YA PILI

O. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO

NA	JINA LA CHAMA	NA. USAJILI	MCHEZO	HALI YAKE	MAELEZO
1	Chama cha Mpira wa Kikapu Mkoa Kagera		Kikapu	Hai	Kinaendelea na shughuli zake
2	Chama cha Ngumi Mkoa Kagera		Ngumi	Hai	Kinaendelea na shughuli zake
3	Kagera Regional Volleyball Association		Mpira wa wavu	Hai	Kinaendelea na shughuli zake
4.	Kagera Darts Association		Mchezo wa Darts	Hai	Kinaendelea na shughuli zake
5.	Kagera Regional Football Association		Mpira wa Miguu	Hai	Kinaendelea na shughuli zake